คงปฏิเสธไม่ได้ว่าชีวิตคนเมืองก็คงคุ้นชินกับความเพรียบพร้อมและความสะดวกสบายแบบในเมือง อย่างเช่น มีห้างสรรพสินค้ามากมาย มีร้านอาหารและร้านกาแฟให้เลือกสารพัด หรือการเดินทางที่ ควบคุมเวลาได้ง่าย เพราะมีรถไฟฟ้าอยู่ใกล้ๆ ฯลฯ วันนี้ SC Asset จึงอยากชวนไปดู โครงการคอนโดใจกลางเมืองอย่าง โครงการ Beatniq ที่จะขยายภาพให้คุณเห็นว่า ข้อดีของคอนโด กลางเมืองนั้นมีมากมายขนาดไหน
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-คอนโดใกล้รถไฟฟ้าทองหล่อ-บีทนิค-Nearby-BTS-Thonglo-station-beatniq.jpg)
1.ใช่เพราะเดินทางสะดวก
คอนโดโครงการ Beatniq ตั้งอยู่บนทำเลศักยภาพ บนถนนสุขุมวิท สามารถเข้าเมืองไปยังอโศก ชิดลม และสยามได้ง่ายๆ โดยอยู่ห่างจาก BTS ทองหล่อเพียง 250 เมตร ทำเลใจกลางเมืองใกล้ถนน และรถไฟฟ้าแบบนี้สามารถเลือกโดยสารด้วยรถยนต์หรือรถไฟฟ้าได้ ทำให้การเดินทางไปไหน มาไหนสะดวกและไม่เสียเวลามากนัก
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-เอมควอเทียร์-emquartier.jpg)
2.ใช่เพราะสิ่งอำนวยความสะดวกที่ใกล้ชิด
ถ้าโลเคชั่นของคอนโดอยู่ในเมืองก็จะใกล้กับห้างสรรพสินค้า ซูเปอร์มาร์เก็ต มีร้านอาหารและคาเฟ่ ให้เลือกมากมายแบบไม่ซ้ำกันได้ อย่างโครงการ BEATNIQ ของ SC Asset ที่ตั้งอยู่ใกล้สุขุมวิท 32 ก็ใกล้กับสิ่งอำนวยความสะดวกมากมายอย่าง Community Mall ‘Rainhill’ หรือเดินไปอีก สักหน่อยก็จะถึงห้างสรรพสินค้าชั้นนำอย่าง Emquatier และ Emporium
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-รถไฟฟ้าบีทีเอส-สถานีทองหล่อ-skytrain-thonglo-station.jpg)
3.ใช่เพราะ Time is money
ความใกล้เมืองของที่อยู่อาศัยทำให้สามารถจัดสรรเวลาชีวิตได้ง่ายๆ ไม่ต้องเสียเวลาไปกับ การเดินทางไกล กลับมาพักผ่อนได้เลย ยิ่งคอนโดอยู่ใกล้กับรถไฟฟ้าก็ยิ่งทำให้คำนวนเวลา การเดินทางไปไหนมาไหนได้อย่างแม่นยำ เมื่อคำนวณเวลาชีวิตได้ ก็ทำให้จัดสรรเวลา เพื่อชีวิตที่ลงตัวได้
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-ห้องนอน-บีทนิค-bedroom-beatniq.jpg)
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-ห้องนั่งเล่น-บีทนิค-living-room-beatniq-1024x536.jpg)
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-ตกแต่งภายในห้องนอน-บีทนิค-interior-bedroom-beatniq.jpg)
4.ใช่เพราะปล่อยเช่าและขายต่อง่าย
เพราะข้อดีของคอนโดในเมืองเป็นอย่างที่ว่าไปข้างต้น จึงทำให้คนอยากเช่าคอนโด เลือกทำเลเช่า ด้วยแนวคิด ‘คอนโดที่อยู่ในเมือง เดินทางสะดวก’ จึงทำให้คอนโดในเมืองปล่อยเช่าง่ายกว่า คอนโดชานเมือง และขายต่อง่ายกว่าด้วย นอกเหนือจากเรื่องทำเล คอนโดโครงการ Beatniq ยังมาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกที่ครบครัน ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์ และยังมีบริการ Concierge Service มาตรฐานโรงแรม เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ผู้อยู่อาศัยทุกท่าน ซึ่งสิ่งเหล่านี้จะเป็นสิ่งที่ ช่วยให้คนเช่าหรือการขายต่อง่ายมากขึ้น
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-ทัศนียภาพ-บีทนิค-skyview-beatniq.jpg)
5.ใช่เพราะราคาขึ้นตามที่ดินในเมือง
คอนโดที่มีทำเลใจกลางเมืองแบบนี้จะทำให้เมื่อเวลาผ่านไปราคาคอนโดจะยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ ยิ่งเป็นทำเลที่มีพื้นที่ตามแนวรถไฟฟ้า หรือเป็นทำเลที่มีการวางแผนก่อสร้างรถไฟฟ้าเพราะ เมื่อรถไฟฟ้าทั้งหมดสร้างเสร็จและเปิดให้บริการแล้ว จะมีผลทำให้ราคาที่ดินสูงขึ้นไปอีก ปัจจัยก็เกิดจากความต้องการที่อยู่อาศัยในเมืองที่มากขึ้นเรื่อยๆ นั่นเอง
![](https://blog.scasset.com/wp-content/uploads/2021/04/SC-BLOG-บีทนิค-Beatniq.jpg)
‘เมือง’ ที่ไม่เคยหลับไหลจะช่วยสร้างพลังงานบวกให้คุณได้ตลอดเวลาโครงการ BEATNIQ เป็นคอนโดดีไซน์เท่ห์ระดับ Super Luxury เน้นความหรูหราแบบไม่เหมือนใครบนถนนสุขุมวิทติดกับซอยสุขุมวิท 32 ของ SC Asset ณทำเลทองณใจกลางเมืองที่มีความเจริญสูงสุดย่านหนึ่งในกรุงเทพใกล้สถานีรถไฟฟ้าทองหล่อเพียง 250 เมตรนอกจากจะใกล้กับห้างสรรพสินค้าตระกูล EM แล้วทำเลนี้ยังรายล้อมไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกทั้งสถานศึกษาและโรงพยาบาลช่วยอำนวยความสะดวกให้กับชีวิตและตอบโจทย์กับไลฟ์สไตล์ของคุณแน่นอน
BEATNIQ พร้อมให้คุณเป็นเจ้าของแล้ววันนี้ 1 ห้องนอนชั้นสูงราคาพิเศษเริ่ม 10.9 ล้านบาท*
สอบถามหรือนัดหมายเข้าชมโครงการที่ไลน์https://lin.ee/3GVztBsNXหรือโทร 1749
ดูรายละเอียดโครงการเพิ่มเติมและลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษก่อนใครได้ทาง https://m.scasset.com/3juZ
Leave a Reply